เมื่อวันที่ 22 มกราคม 2567 ผศ.ดร.ปริญญ์ บุญกนิษฐ รองอธิการบดีฝ่ายบริหาร วิจัยและพัฒนานวัตกรรม มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร พร้อมด้วยคณาจารย์คณะบริหารธุรกิจได้หารือกับคณะผู้บริหารจาก Fuzhou Zhiyuan Education Technology Co.,Ltd. สาธารณรัฐประชาชนจีน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเจรจาความร่วมมือทางวิชาการ และร่วมกันหารือเกี่ยวกับแนวทางการนำนักศึกษาจีนเข้ามาศึกษาต่อ ณ มทร.พระนคร โดยในการประชุมครั้งนี้มทร.พระนคร ได้เชิญชวน Fuzhou Zhiyuan Education Technology Co.,Ltd. เข้าร่วมโครงการ RMUTP International Partnership Week 2024 ซึ่งจะจัดขึ้นในวันที่ 27 – 29 กุมภาพันธ์ 2567 ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร และจังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ราชมงคลพระนครหารือตัวแทนทางการศึกษาจีน จัดการศึกษาร่วมกัน
![](https://inter.offpre.rmutp.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/Screenshot-Fuzhou-1.jpg)